[TỔNG HỢP] DANH SÁCH CÁC NGUỒN BÁO HỌC TIẾNG ANH THEO TỪNG QUỐC GIA

Các bạn đang tìm nguồn đọc báo tiếng anh vào đây xem nè. 
Đọc báo tiếng anh là cách chúng mình không chỉ tăng từ vựng Tiếng Anh mà còn là cách để chúng mình cập nhật và tìm hiểu thông tin về một nền văn hóa của các quốc gia khác nhau. Hôm nay chị chia sẻ với mọi người danh sách các nguồn báo khác nhau theo các quốc gia như Anh, Mỹ, Canada, Australia ha. Hồi trước học IELTS chị hay đọc BBC và New York Times nè. À, do facebook chưa cho đính kèm link vào nhãn nên chị để link mỗi trang báo bên cạnh tên báo, các em thông cảm ha :x. Các Schofan hay đọc báo nào hay đọc như thế nào cùng cmt cho chị với mọi người cùng biết ha 😡

1. Nguồn báo từ nước Anh:

– Financial Times: https://www.ft.com/world/uk
– Times: https://www.thetimes.co.uk/
– Telegraph: https://www.telegraph.co.uk/
– The Guardian: https://www.theguardian.com/international
– METRO: https://metro.co.uk/news/
– Mirror: https://www.mirror.co.uk/
– The Sun: https://www.thesun.co.uk/

2. Nguồn báo từ nước Mỹ:

– The New York Times: https://www.nytimes.com/
– The Wall Street Journal: https://www.wsj.com/europe
– The Washington Post: https://www.washingtonpost.com/?noredirect=on
– Los Angeles Times: https://www.latimes.com/
– USA Today: https://www.usatoday.com/
– New York Daily News: https://www.nydailynews.com/
– NewYork Post: https://nypost.com/
– Chicago Sun-Times: https://chicago.suntimes.com/
– Houston Chronicle: https://www.chron.com/

3. Nguồn báo từ Canada

– National Post: https://nationalpost.com/
– The Vancouver Sun: https://vancouversun.com/
– Ottawa Citizen: https://ottawacitizen.com/
– TimesColonist: https://www.timescolonist.com/
– TheChronicleHerald: https://www.thechronicleherald.ca/
– Calgary Gerald: http://www.calgaryherald.com/
– WinniepegFreePress: https://www.winnipegfreepress.com/

4. Nguồn báo từ nước Úc:

– The Australian: https://www.theaustralian.com.au/
– News.com.au: https://www.news.com.au/
– The Sydney Morning Herald: https://www.smh.com.au/
– TheWestAustralian: https://thewest.com.au/

5. Nguồn báo từ New Zealand:

– NewZealandHerald: https://www.nzherald.co.nz/
– Stuff: https://www.stuff.co.nz/
– Local Matters: https://www.localmatters.co.nz/
– Migrant News: http://www.migrantnews.co.nz/
– The National Business Review: https://www.nbr.co.nz/

6. Một số trang báo cho người học tiếng Anh khác:

– Breakingnewsenglish.com: https://breakingnewsenglish.com/
– PBS Newshour EXTRA: http://www.pbs.org/newshour/extra/
– VOA News: https://www.voanews.com/
– Simpleenglishnews.com: https://www.simpleenglishnews.com/

<3 Chia sẻ và tag bạn bè mình nếu mọi người thấy có ích <3

#HannahEd #duhoc #hocbong #sanhocbong#scholarshipforVietnamesestudents

Post Author: trangh.1703

Life enthusiast

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *